Vào ngày 24/04/2022, tại hội trường Khoa Phát triển nông thôn, Khu Hòa An, Trường Đại học Cần Thơ, Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Khoa Phát triển nông thôn đã long trọng tổ chức Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Khoa Phát triển nông thôn lần thứ V, nhiệm kỳ 2022 - 2024.
Mở đầu Đại hội, đội văn nghệ Khoa Phát triển Nông thôn trình bày ca khúc Khát vọng vươn xa do nhạc sĩ Võ Thế Nam sáng tác tặng Khoa Phát triển Nông thôn nhân kỷ niệm 10 năm thành lập Khoa.
![](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/1vannghe.jpg)
Đến tham dự và chỉ đạo Đại hội, về phía Đoàn trường ĐHCT, Đảng ủy Khoa Phát triển nông thôn, Ban chủ nhiệm Khoa Phát triển Nông thôn là sự góp mặt của các đồng chí Trần Thị Thủy Tiên - Bí Thư Đoàn trường ĐHCT, TS.Lê Thanh Sơn - Bí thư Đảng ủy Khoa PTNT, TS.Nguyễn Thiết - Phó trưởng Khoa PTNT.
![](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/2khachmoi.jpg)
Về phía các đơn vị kết nghĩa có sự tham gia của các đồng chí đến từ Công an tỉnh Hậu Giang, chi đoàn Phòng An ninh Đối ngoại Công An Tỉnh Hậu Giang, Đại diện lớp cao học tại Khoa Phát triển Nông thôn, Anh Nguyễn Vũ Trường - Bí thư Xã đoàn Hòa An, Đại diện Chi Đoàn Trung tâm giáo dục Quốc phòng và An ninh Trường Đại học Cần Thơ.
Về phía Đoàn Khoa bạn, Đoàn Khoa Phát triển nông thôn rất vinh dự đón tiếp đại diện BCH Đoàn Khoa Khoa học xã hội và nhân văn.
![](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/5thongquavankien.jpg)
80 đại biểu đại diện cho các đoàn viên từ các Chi Đoàn trực thuộc cùng làm việc nghiêm túc, hiệu quả, phát huy trí tuệ tập thể, tổng kết và đánh giá kết quả hoạt động công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2019 - 2022, cùng nhìn nhận những ưu khuyết điểm của Ban Chấp hành trong nhiệm kỳ vừa qua, đồng thời đề ra phương hướng nhiệm vụ cho nhiệm kỳ 2022 - 2024. Đại hội cũng đã thông qua báo cáo chính trị công tác Đoàn và phong trào thanh niên nhiệm kỳ 2019-2022 và phương hướng nhiệm vụ công tác đoàn cho nhiệm kỳ mới 2022-2024.
![](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/3chidao_dang.jpg)
Đại hội cũng đã tiếp thu ý kiến chỉ đạo của đồng chí Lê Thanh Sơn - Bí thư Đảng bộ khoa Phát triển Nông thôn và đồng chí Trần Thị Thủy Tiên - Bí thư Đoàn trường Đại học Cần Thơ.
![](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/4chidao_truong.jpg)
Đại hội cũng đã tổ chức bầu ra Ban chấp hành Đoàn khoa khóa mới bao gồm 15 đồng chí và bầu trực tiếp đồng chí Phạm Việt Truyền là Bí thư Đoàn Khoa Phát triển Nông thôn nhiệm kỳ 2022-2024.
![Đ/c Phạm Việt Truyền đại diện BCH Đoàn Khoa PTNT nhiệm kỳ 2022-2024 hứa hẹn chiến thắng nghị quyết Đại hội Đ/c Phạm Việt Truyền đại diện BCH Đoàn Khoa PTNT nhiệm kỳ 2022-2024 hứa hẹn chiến thắng nghị quyết Đại hội](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/7bch_22-24.jpg)
Ban chấp hành mới cũng đã hứa hẹn sẽ phấn đấu chiến thắng nghị quyết Đại hội Đoàn Khoa Phát triển Nông thôn nhiệm kỳ 2022-2024 đã đề ra.Tại phiên họp đầu tiên của BCH Đoàn Khoa PTNT nhiệm kỳ 2022-2024 cũng đã chọn ra được 02 đồng chí là Phó Bí thư Đoàn Khoa và 02 đồng chí là BTV Đoàn Khoa PTNT sẽ giúp BCH đưa ra những quyết định đúng đắn nhất để chiến thắng nghị quyết đại hội.
![Đ/c Trần Thanh Dũng đại diện đại biểu tham dự ĐH Đoàn trường Đ/c Trần Thanh Dũng đại diện đại biểu tham dự ĐH Đoàn trường](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/8duDHcaptruong.jpg)
Tại đại hội, đại biểu cũng đã bình chọn ra được 08 đồng chí là đại biểu chính thức và 02 đồng chí dự khuyết đại diện cho Đoàn viên Khoa PTNT tham dự đại hội Đoàn trường Đại học Cần Thơ lần XX nhiệm kỳ 2022-2024 và hứa hẹn sẽ cố gắn sáng suốt thay mặt cho Đoàn khoa chọn ra nhân sự tham gia BCH Đoàn trường khóa XX.
![Đ/c Trần Thị Thủy Tiên khen thưởng cho các cá nhân hoàn thành tốt nhiệm vụ công tác Đoàn toàn nhiệm kỳ Đ/c Trần Thị Thủy Tiên khen thưởng cho các cá nhân hoàn thành tốt nhiệm vụ công tác Đoàn toàn nhiệm kỳ](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/9khenthuong_truong.jpg)
![Đ/c Trần Thị Thủy Tiên khen thưởng cho các tập thể hoàn thành tốt nhiệm vụ công tác Đoàn toàn nhiệm kỳ Đ/c Trần Thị Thủy Tiên khen thưởng cho các tập thể hoàn thành tốt nhiệm vụ công tác Đoàn toàn nhiệm kỳ](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/9khenthuong.jpg)
Tại đại hội, các cá nhân và tập thể Đoàn Khoa PTNT cũng đã nhận được khen thưởng của Đoàn trường Đại học Cần Thơ, Đảng bộ Khoa Phát triển Nông thôn vì đã hoàn thành tốt nhiệm vụ công tác Đoàn nhiệm kỳ 2019-2022
![TS Lê Thanh Sơn trao khen thưởng Đảng bộ Khoa PTNT cho các cá nhân TS Lê Thanh Sơn trao khen thưởng Đảng bộ Khoa PTNT cho các cá nhân](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/10khenthuongDang.jpg)
Các Chi Đoàn và cá nhân hỗ trợ tốt công tác Đoàn của Khoa PTNT nhiệm kỳ 2019-2022 cũng được tuyên dương khen thưởng cấp Đoàn Khoa tại Đại hội
![TS Nguyễn Thiết trao giấy khen Đoàn Khoa cho các cá nhân hỗ trợ tốt hoạt động Đoàn Khoa TS Nguyễn Thiết trao giấy khen Đoàn Khoa cho các cá nhân hỗ trợ tốt hoạt động Đoàn Khoa](/images/upload/hoatdong/daihoiDoankhoa22-24/11khenthuong_khoa.jpg)
Sau gần 5 giờ tổ chức, đại hội đã diễn ra thành công tốt đẹp lúc 12:15 phút ngày 24 tháng 4 năm 2022. Kính mong BCH Đoàn Khoa PTNT nhiệm kỳ 2022-2024 sẽ tiếp tục duy trì và phát triển công tác Đoàn tại Khoa Phát triển Nông thôn và sẽ chiến thắng được nghị quyết của đại hội.
Tin tức
-
ASEAN Youth Speech Contest "Shaping the Future of Sustainable ASEAN"
Topic: “Shaping the Future of Sustainable ASEAN” E... -
Chương trình trao đổi Airlangga Summer School 2024, Trường Đại học Airlangga - Indonesia
Greetings from the Faculty of Economics and Busine... -
Hải Phong - Học bổng "Vững bước tương lai" 12 tháng trãi nghiệm Nhật Bản
Trong tháng 07/2024, Hải Phong phối hợp cùng Tập đ... -
Sinh viên Khoa Phát triển Nông thôn tham dự diễn đàn văn hóa thanh niên Đông Nam Á tại Đại học Brunei Darussalam
Vừa qua, bốn sinh viên Khoa Phát triển Nông thôn c... -
Khai mạc chương trình hè Service Learning năm 2024
Sáng 01/7/2024 vừa qua, Khoa Phát triển Nông thôn... -
Thông báo nhận giấy tốt nghiệp đợt 2 năm 2024
Thực hiện kế hoạch xét và trao bằng tốt nghiệp nă... -
VNPT tuyển dụng tháng 7 năm 2024
... -
Khoa Phát triển Nông thôn tiếp Đoàn tham quan và làm việc của Ủy ban Thương mại Quốc tế Hoa Kỳ
Vào Chiều ngày 20/6/2024, tại Khu Hòa An – Trường...
-
Kỷ niệm Ngày 20/11 – Tôn vinh viên chức Khoa đạt được thành tựu trong học tập và nâng cao trình độ
Trong không khí hân hoan khi cả nước tưng bừng các hoạt động kỷ niệm 41 ngày Hiến chương Nhà giáo Việt Nam 20/11/1982 – 20/11/2023, vào sáng ngày 17/1... -
Hưởng ứng ngày môi trường thế giới 5/6/2022 - CHỈ MỘT TRÁI ĐẤT
Ngày 6/6/2022, Công Đoàn Khoa Phát triển Nông thôn kết hợp với BCN Khoa tổ chức lao động hưởng ứng “Ngày môi trường thế giới 5/6/2022 CHỈ MỘT TRÁI ĐẤT...
-
ASEAN Youth Speech Contest "Shaping the Future of Sustainable ASEAN"
Topic: “Shaping the Future of Sustainable ASEAN” E... -
Chương trình trao đổi Airlangga Summer School 2024, Trường Đại học Airlangga - Indonesia
Greetings from the Faculty of Economics and Busine...
-
Đại hội Đoàn TNCS HCM Khoa Phát triển Nông thôn lần VI nhiệm kỳ 2024-2027
Hòa chung không khí phấn khởi của tuổi trẻ cả nước nói chung, sinh viên Đoàn Khoa Phát triển Nông thôn đã và đang thi đua lập thành tích chào mừng kỷ... -
Khai giảng lớp Tập huấn cán bộ Đoàn Khoa PTNT năm 2024
Vào lúc 13h30 ngày 6 tháng 1 lớp "Tập huấn Cán bộ đoàn" của Đoàn Khoa Phát Triển Nông Thôn đã chính thức khai mạc Với chủ đề mang tên "Hành trình Giữ...
-
Hải Phong - Học bổng "Vững bước tương lai" 12 tháng trãi nghiệm Nhật Bản
Trong tháng 07/2024, Hải Phong phối hợp cùng Tập đ... -
VNPT tuyển dụng tháng 7 năm 2024
...